Ethiopia, Mfalme Haile Selassie anarudi yake ya mji mkuu wa Addis Ababa

Haile Selassie Ushindi anarudi Addis Ababa

Katika siku hii ya Mei 5 1941, Mfalme Haile Selassie re-inaingia Addis Ababa, hailesalEthiopia mji mkuu, hasa baada ya miaka mitano siku ya wakati ilikuwa inamilikiwa na Italia. Ethiopia inayojulikana sana kama Abyssinia ilikuwa moja ya nchi ya kwanza kuwa huru wakati wa Vita ya Pili ya Dunia.

Benito Mussolini alikuwa yakiangalia Ethiopia (pia inajulikana kama Abyssinia) kama kiuchumi koloni kuongezwa kwa Italian Somaliland, katika Afrika ya Mashariki, tangu miaka ya 1920. Italia alikuwa na umri wa alama ya kuishi baada ya kuwa moja ya nchi tu kwa kushindwa na African Power wakati wa kwanza Italio-Ethiopia Vita na kisha Ethiopia Mfalme Menelik katika Adowa juu ya 1 Machi 1896. Yeye matumaini kuwapatia milioni 10 Italia katika umoja wa Afrika Mashariki.

Licha ya Ethiopia uanachama katika Umoja wa Mataifa, ambayo ilitoa yake na kukimbilia nyingine mwanachama wa mataifa katika tukio la uvamizi, Italia, pia Ligi mwanachama, kushambuliwa juu ya oktoba 3, mwaka wa 1935. Mfalme Haile Selassie rasmi wamepinga kabla ya Ligi ya Jiji, lakini Ligi alijibu na kali tu vikwazo, kuogopa kwamba kina zaidi vikwazo, au kufungwa kwa Mfereji wa Suez, kuwanyima Italia zinahitajika vifaa na reinforcements, bila kusababisha vita-na Italia tu kupata yake ya mafuta kutoka Marekani, ambayo ilikuwa si chama Ligi mikataba.

hailesal2Uingereza na Ufaransa, wote kwa kuogopa kwamba jumla ya vita bila kuwa na madhara yao ya pamoja ya usalama, mapendekezo ya mazungumzo ya siri na Italia, eti Italia itakuwa inayotolewa wilaya katika ulaya ya kaskazini; katika fedha, Mussolini ingekuwa mwisho uchokozi wake. Ethiopia ingekuwa tu kuwa habari hii ya majadiliano baada ya ukweli; lazima Selassie kukataa masharti, Ufaransa na Uingereza walikuwa kutokuhusika, baada ya kufanywa "imani nzuri" juhudi katika amani. Wao inaweza kisha kupinga zaidi vikwazo dhidi ya Italia, hata kupendekeza kwamba wale katika nafasi ya kuwa na kuondolewa, hivyo akiwaacha wenyewe mapambano na Mussolini. Lakini Mawaziri wa mambo Ya Nje wa Ufaransa na Uingereza (Laval na Hoare) mipango ya siri ya majadiliano walikuwa kuvuja kwa vyombo vya habari, na wote Uingereza na Ufaransa walikuwa unyonge hadharani kwa ajili ya kuuza nje dhaifu Ligi mpenzi.

Juu ya desemba 5 mwaka 1934 Italia alianza yake ya uvamizi wa Ethiopia katika Walwal, katika Ogeden Mkoa wa Ethiopia. Mfalme Haile Selassie alijiunga yake kaskazini mwa majeshi na kuanzisha makao makuu katika Desse katika Wollo mkoa wa Ethiopia. Yeye iliyotolewa yake uhamasishaji ili tarehe 3 oktoba 1935:

163544_569859603054982_233795564_nKama wewe kuzuia kutoka nchi ya Ethiopia ya kifo kutokana na kukohoa au kichwa-baridi ambayo ungependa vinginevyo kufa, kukataa na kupinga (katika wilaya yako, katika yako patrimony, na katika nyumba yako) adui yetu ambaye ni kuja kutoka nchi ya mbali ya mashambulizi yetu, na kama wewe yanaendelea katika si kumwaga damu yako, utakuwa kuwa akamkemea kwa ajili yake na Muumba wako na itakuwa kulaaniwa na uzao wako. Hivyo, bila ya baridi moyo wako wa wamezoea waume mashujaa, kuna anaibuka uamuzi wako wa kupambana mkali, kukumbuka ya historia yako kwamba itakuwa mwisho mbali katika siku zijazo... Kama juu yako machi wewe kugusa mali yoyote ndani ya nyumba au ya mifugo na mazao nje, hata nyasi, majani, na mavi kutengwa, ni kama mauaji ya ndugu yako ambaye ni kufa na wewe... Wewe, kishamba, wanaoishi katika mbalimbali njia za kupata, kuweka juu ya soko kwa ajili ya jeshi katika maeneo ambapo ni kambi na juu ya siku yako ya wilaya-mkuu wa mkoa zinaonyesha wewe, isije askari wa kampeni kwa ajili ya uchaguzi wa uhuru lazima uzoefu matatizo. Huwezi kuwa na kushtakiwa ushuru wa bidhaa, mpaka mwisho wa kampeni, kwa ajili ya kitu chochote wewe ni masoko katika makambi ya kijeshi: mimi kuwa na nafasi ya wewe ondoleo... Baada ya wewe kuwa amri ya kwenda kwa vita, lakini ni basi domo kukosa kutoka kampeni, na wakati wewe ni walimkamata na mitaa mkuu au na mshitaki, utakuwa na adhabu yatolewayo juu yako kurithi ardhi, mali yako, na mwili wako; mshitaki mimi ruzuku ya tatu ya mali yako...

hailesal4Ikilinganishwa na Ethiopia, Italia alikuwa juu, ya kisasa ya kijeshi ambayo ni pamoja na kubwa ya air force. Italia pia kuja kuajiri silaha za kemikali sana katika vita, hata kulenga Msalaba Mwekundu shamba hospitali katika ukiukaji wa Mkataba wa Geneva. Baada ya jasiri kupambana na Haile Selassie maalumu binamu yake Ras Imru Haile Selassie kama Prince Regent katika kukosekana yake, kuondoka na familia yake kwa ajili ya Djibouti tarehe 2 Mei 1936 Uhamishoni kuwasihi ya nchi yake kwa sababu ya Umoja wa Mataifa.

Italia inaweza Ethiopia Habeshi mgogoro

Haile Selassie I kushoto Djibouti ndani ya Uingereza cruiser HMS Enterprise. Wao walikuwa amefungwa kwa ajili ya Yerusalemu katika British wa Mamlaka ya Palestina, ambapo Ethiopia familia ya kifalme iimarishwe makazi. Imperial familia disembarked katika Haifa na kisha akaenda juu ya Yerusalemu. Mara baada ya hapo, Haile Selassie na mwandamano yake tayari kufanya kesi zao katika Geneva. Uchaguzi wa Yerusalemu ilikuwa yenye mfano, tangu Solomoni hailesal5Nasaba alidai asili ya kutoka Nyumba ya Daudi. Kuacha Nchi Takatifu, Haile Selassie na wasaidizi wake meli kwa ajili ya Gibraltar ndani ya Uingereza cruiser HMS Capetown. Kutoka Gibraltar, waliohamishwa walikuwa kuhamishiwa kwa kawaida mjengo. Kwa kufanya hivyo, serikali ya Uingereza ilikuwa zimeachwa gharama ya hali ya mapokezi. Tarehe 5 Mei, 1936 Marshal Pietro Badoglio wakiongozwa italia askari katika Addis Ababa, na Mussolini alisema Ethiopia italia jimbo hilo. Victor Emanuel III ilitangazwa kama Mfalme mpya wa Ethiopia.

hailesal6Tarehe 12 Mei 1936 Haile Selassie kutembea ndani ya ukumbi wa Umoja wa Mataifa, ulioanzishwa na Rais wa Mkutano kama "Wake Imperial Utukufu, Mfalme wa Ethiopia" (Sa Majesté Imperiale, l'empereur d'Ethiopie). Kuanzishwa kwa unasababishwa kubwa wengi wa italia waandishi wa habari katika nyumba ya kuibuka katika jeering, heckling, na whistling. Kama aligeuka, walikuwa awali imekuwa iliyotolewa filimbi na Mussolini wa mwana-i-sheria, Kuhesabu Galeazzo Ciano. Haile Selassie walisubiri kwa utulivu kwa ajili ya ukumbi kwa kuwa na akalipa, na alijibu, "majestically" na hotuba wakati mwingine kuchukuliwa kati ya kuchochea zaidi ya karne ya 20.

Haile Selassie I hotuba ya Umoja wa Mataifa 1936

"Mimi, Haile Selassie I, Mfalme wa Ethiopia, niko hapa leo kwa madai kwamba haki ambayo ni kutokana na watu wangu, na msaada ahadi yake ya miezi nane iliyopita, wakati hamsini mataifa ilisema kuwa uchokozi alikuwa uliofanywa katika ukiukaji wa mikataba ya kimataifa.

haile_selassie_01.2Hakuna historia kwa ajili ya Mkuu wa Nchi mwenyewe akizungumza katika mkutano huu. Lakini pia hakuna historia kwa ajili ya watu kuwa mhasiriwa wa vile dhuluma na kuwa kwa sasa kutishiwa na kutelekezwa yake ya mchokozi. Pia, kuna ina kamwe kabla ya kuwa mfano wa yoyote ya Serikali kuendelea na utaratibu ukatili wa taifa na shenzi ina maana, katika ukiukaji wa makini zaidi ahadi zilizotolewa na mataifa ya dunia kwamba kuna lazima kuwa kutumika dhidi ya wasio na hatia binadamu kutisha sumu ya gesi madhara. Ni kutetea watu wanajitahidi kwa ajili ya umri wake wa miaka ya uhuru kuwa mkuu wa Ethiopia Dola ina kuja Geneva kutimiza wajibu huu mkuu, baada ya yeye mwenyewe alipigana kwa mkuu wa majeshi yake.

Mimi kuomba kwa Mwenyezi Mungu kwamba Yeye anaweza vipuri mataifa ya mateso ya kutisha kwamba kuwa tu imekuwa yatolewayo juu ya watu wangu, na ambayo machifu ambao kuongozana na mimi hapa kuwa horrified mashahidi.

Ni wajibu wangu kwa taarifa ya Serikali wamekusanyika katika Geneva, kuwajibika kama wao ni kwa ajili ya maisha ya mamilioni ya wanaume, wanawake na watoto, wa mauti hatari ambayo inatishia yao, na kuelezea kwao hatima ambayo imekuwa ya mateso na Ethiopia. Ni si tu juu ya mashujaa kwamba Serikali ya italia ina alifanya vita. Ni ina zaidi ya yote kushambuliwa wakazi mbali kuondolewa kutoka uadui, ili kuwatishia na kuwaangamiza yao.

hailesal7Katika mwanzo, kuelekea mwisho wa mwaka wa 1935, ndege ya italia hurled juu yangu majeshi mabomu ya machozi gesi. Athari zao walikuwa lakini kidogo. Askari kujifunza kuwatawanya, kusubiri mpaka upepo alikuwa haraka kutawanywa ya gesi zenye sumu. Italia ndege basi wameamua haradali gesi. Mapipa ya maji walikuwa hurled juu ya makundi ya waasi. Lakini hii ina maana pia ilikuwa si ufanisi; kioevu walioathirika chache tu askari, na mapipa juu ya ardhi walikuwa wenyewe onyo kwa askari na idadi ya watu wa hatari.

Ilikuwa ni wakati wa shughuli kwa ajili ya unaozunguka ya Makalle walikuwa kuchukua nafasi ya kwamba italia amri, kuogopa rout, ikifuatiwa utaratibu ambayo sasa ni wajibu wangu kwa kukemea kwa ulimwengu. Maalum sprayers walikuwa imewekwa juu ya bodi ya ndege ili waweze itakuwa kama sarabi, zaidi ya kubwa maeneo ya nchi, faini, kifo-kushughulika mvua. Makundi ya tisa, kumi na tano, kumi na nane ndege ikifuatiwa mtu mwingine ili ukungu kutoa kutoka kwao sumu karatasi ya kuendelea. Ilikuwa hivyo kwamba, kama kutoka mwisho wa januari, 1936, askari, wanawake, watoto, wanyama, mito, maziwa na maeneo ya malisho walikuwa drenched daima na hii mvua mauti. Ili kuua mbali utaratibu viumbe hai wote, ili zaidi kwa hakika sumu maji na malisho, italia amri alifanya yake ya ndege kupita juu na juu tena. Kwamba alikuwa wake mkuu kwa njia ya vita.

hailesal9Sana ustaarabu wa ushenzi ilihusisha katika kufanya ravage na ugaidi katika lenye watu wengi zaidi ya maeneo ya wilaya, pointi mbali kuondolewa kutoka eneo la uhasama. Kitu ilikuwa na kuwatawanya kwa hofu na kifo juu ya sehemu kubwa ya Ethiopia wilaya. Hawa waoga mbinu wamefanikiwa. Watu na wanyama succumbed. Mvua mauti kwamba akaanguka kutoka ndege alifanya yote kwa wale ambao ni kuguswa kuruka shrieking na maumivu. Wale wote ambao kunywa sumu maji au kula kuambukizwa chakula pia succumbed katika mateso ya kutisha. Katika makumi ya maelfu, waathirika wa italia haradali gesi akaanguka. Ni ili kukemea na hailesal10ya dunia kistaarabu mateso waliyoyapata Ethiopia watu kwamba mimi kutatuliwa kuja Geneva. Hakuna mwingine zaidi yangu mwenyewe na jasiri wenzake katika mikono inaweza kuleta Umoja wa Mataifa undeniable ushahidi. Rufaa ya yangu ya wajumbe kushughulikiwa na Umoja wa Mataifa alikuwa na alibaki bila jibu lolote, yangu wajumbe alikuwa na si mashahidi. Kwamba ni kwa nini niliamua kuja mwenyewe ni shahidi dhidi ya uhalifu unaofanywa dhidi ya watu wangu, na kutoa Ulaya onyo ya adhabu kwamba watapata yake, kama ni lazima uta kabla ya kukamilika ukweli.

Ni muhimu kuwakumbusha Mkutano wa hatua mbalimbali za Ethiopia mchezo wa kuigiza? Kwa miaka 20 iliyopita, ama kama Mrithi Dhahiri, Regent ya Dola, au kama Mfalme, mimi kamwe ilikoma kutumia jitihada zangu zote ili kuleta nchi yangu faida ya ustaarabu, na hasa katika kuanzisha mahusiano ya ujirani mwema na karibu nguvu. Hasa mimi wamefanikiwa katika kuhitimisha na Italia Mkataba wa Urafiki wa 1928, ambayo kabisa marufuku ya mapumziko, kwa kisingizio yoyote ile, kwa nguvu ya silaha, kugeuza kwa nguvu na shinikizo la upatanishi na usuluhishi ambayo kistaarabu mataifa ya msingi ya kimataifa ya utaratibu.

hailesal11Katika ripoti yake ya tarehe 5 oktoba 1935, Kamati ya Kumi na tatu kutambuliwa yangu kwa juhudi na matokeo kwamba mimi alikuwa na mafanikio. Serikali walidhani kwamba kuingia kwa Ethiopia katika Ligi, wakati kutoa kwamba nchi mpya ya dhamana kwa ajili ya matengenezo ya yake kwa uadilifu na uhuru, bila msaada wake kufikia kiwango cha juu cha ustaarabu. Haina kuonekana kuwa katika Ethiopia leo kuna zaidi ya machafuko na ukosefu wa usalama kuliko katika 1923. Kinyume chake, nchi ni zaidi ya umoja na ya kati nguvu ni bora walitii.

Mimi ni lazima kuwa na procured bado matokeo makubwa zaidi kwa ajili ya watu wangu kama vikwazo ya kila aina alikuwa na si kuweka katika njia na Serikali ya italia, Serikali ambayo alianzisha uasi na silaha waasi. Kwa kweli Roma Serikali, kama ilivyo leo waziwazi alitangaza, hajawahi ilikoma kujiandaa kwa ajili ya ushindi wa Ethiopia. Mikataba ya Urafiki ni saini na mimi walikuwa si kweli; wao tu kitu ilikuwa kuficha nia yake halisi kutoka kwangu. Serikali ya italia anadai kwamba kwa miaka 14 imekuwa maandalizi kwa ajili ya yake ya sasa ya ushindi. Kwa hiyo inatambua leo kwamba wakati mkono uandikishaji wa Ethiopia na Umoja wa Mataifa katika 1923, wakati alihitimisha Mkataba wa Urafiki katika 1928, wakati saini Mkataba wa Paris kupiga marufuku vita, ilikuwa ni kuwadanganya dunia nzima. Ethiopia Serikali ilikuwa, katika hizi sherehe mikataba, kutokana na dhamana ya ziada ya usalama ambayo ingekuwa kuwawezesha kufikia maendeleo zaidi kando ya njia maalum ya mageuzi ambayo ni alikuwa na kuweka miguu yake, na ambayo ilikuwa devoting nguvu zake zote na kwa moyo wake wote.

Wal-Wal tukio hilo, desemba, 1934, alikuja kama radi kwangu. Italia uchochezi ilikuwa dhahiri na mimi hakusita kutoa wito kwa Umoja wa Mataifa. Mimi kutenguliwa masharti ya mkataba wa 1928, kanuni ya Agano; mimi wito utaratibu wa upatanishi na usuluhishi. Bahati mbaya kwa ajili ya Ethiopia hii ilikuwa wakati fulani Serikali kuchukuliwa kwamba Ulaya hali alifanya hivyo muhimu katika gharama zote ili kupata urafiki wa Italia. Bei ya kulipwa ilikuwa kutelekezwa ya Ethiopia uhuru na uchoyo wa Serikali ya italia. Huu mkataba wa siri, kinyume na majukumu ya Agano, ina exerted ushawishi mkubwa juu ya mwendo wa matukio. Ethiopia na dunia nzima kuteswa na bado mateso yake leo na matokeo mabaya.

hailesal12Hii ya kwanza ya uvunjaji wa Agano ilikuwa ikifuatiwa na wengine wengi. Hisia yenyewe moyo katika sera yake dhidi ya Ethiopia, Roma Serikali feverishly alifanya vita maandalizi, kufikiri kwamba shinikizo za pamoja ambayo ilikuwa mwanzo kuwa exerted juu ya Ethiopia Serikali, ili pengine si kushinda upinzani wa watu wangu italia utawala. Wakati alikuwa kuja, na hivyo kila aina ya matatizo walikuwa kuwekwa katika njia kwa lengo la kuvunja utaratibu; ya upatanishi na usuluhishi. Kila aina ya vikwazo walikuwa kuwekwa katika njia ya utaratibu. Serikali alijaribu kuzuia Ethiopia Serikali kutoka kutafuta arbitrators miongoni mwa raia wao: wakati mara baada ya mahakama arbitral na ilikuwa kuweka juu ya shinikizo ilikuwa kutekelezwa ili tuzo nzuri kwa Italia itolewe.

Yote hii ilikuwa ni bure; arbitrators, wawili ambao walikuwa italia viongozi, walikuwa kulazimishwa kutambua kwa kauli moja kwamba katika Wal-Wal tukio hilo, kama katika baadae matukio, hakuna wajibu wa kimataifa ilikuwa kuhusishwa na Ethiopia.

hailesal13Kufuatia juu ya tuzo hii. Ethiopia Serikali kwa dhati mawazo kwamba zama za mahusiano ya kirafiki inaweza kuwa kufunguliwa na Italia. Mimi loyally inayotolewa mkono wangu wa Kirumi Serikali. Mkutano ilikuwa taarifa na ripoti ya Kamati ya Kumi na tatu, tarehe oktoba 5, mwaka wa 1935, ya maelezo ya matukio ambayo yalitokea baada ya mwezi wa desemba, mwaka 1934, na hadi oktoba 3, mwaka wa 1935.

Ni itakuwa ya kutosha kama mimi quote michache ya hitimisho ya ripoti hiyo Nos. 24, 25 na 26 "Ya italia kwa mkataba wa makubaliano (zenye malalamiko yaliyotolewa na Italia) alikuwa amelala juu ya meza ya Jiji juu ya septemba 4, mwaka 1935, ambapo uchaguzi wa kwanza wa kukata rufaa kwa Baraza alikuwa alifanya juu ya desemba 14, mwaka 1934. Katika kipindi kati ya hizi mbili tarehe, Serikali ya italia kinyume kuzingatia ya swali na Baraza juu ya ardhi kuwa tu utaratibu sahihi ni kwamba zinazotolewa kwa ajili ya katika Italo-Ethiopia Mkataba wa 1928. Katika nzima ya kipindi hicho, zaidi ya hayo, dispatch ya italia askari wa East Africa ilikuwa ya kuendelea. Haya shehena ya askari walikuwa kuwakilishwa na Baraza na Serikali ya italia kama muhimu kwa ajili ya ulinzi wa makoloni yake menaced na Ethiopia maandalizi. Ethiopia, kinyume chake, akauchomoa makini na matamko rasmi kufanywa katika Italia ambayo, kwa maoni yake, kushoto hakuna shaka "kama maadui nia ya Serikali ya italia."

Kutoka mwanzo wa mgogoro, Ethiopia Serikali ina walitaka makazi kwa njia za amani. Hivyo ametoa wito kwa taratibu za Agano. Serikali ya italia kutamani kushika madhubuti na taratibu za Italo-Ethiopia Mkataba wa 1928, Ethiopia Serikali assented. Ni invariably alisema kwamba ingekuwa kwa uaminifu kutekeleza tuzo arbitral hata kama uamuzi akaenda dhidi yake. Ni walikubaliana kwamba suala la umiliki wa Wal-Wal lazima kuwa kushughulikiwa na wapatanishi, kwa sababu Serikali ya italia bila kukubaliana na kozi hiyo. Ni aliuliza Baraza kupeleka neutral waangalizi na kutolewa kwa mikopo yenyewe kwa maswali yoyote juu ya ambayo Halmashauri inaweza kuamua.

Mara baada ya Wal-Wal mgogoro alikuwa makazi na usuluhishi, hata hivyo, Serikali ya italia kuwasilishwa yake ya kina mkataba wa makubaliano na Jiji kwa msaada wa madai yake na uhuru wa utekelezaji. Ni alisema kwamba kesi kama hiyo ya Ethiopia hawezi kuwa na makazi kwa njia zinazotolewa na Agano. Ni alisema kwamba, "tangu swali hili huathiri muhimu riba na ni ya umuhimu msingi kwa italia usalama na ustaarabu" ni "itakuwa kushindwa katika zaidi yake ya msingi ya wajibu, je, ni si kusitisha mara moja na kwa wote kwa nafasi yoyote ya kujiamini katika Ethiopia, reservera kamili na uhuru wa kupitisha hatua yoyote ambayo inaweza kuwa muhimu ili kuhakikisha usalama wa makoloni yake na kulinda maslahi yake mwenyewe."

Ethiopian TroopsWale ni suala la ripoti ya Kamati ya Kumi na tatu, Halmashauri na Bunge kwa kauli moja lilipitisha hitimisho kwamba Serikali ya italia ilikiuka Ahadi na ilikuwa katika hali ya uchokozi. Mimi hakusita kutangaza kwamba mimi si unataka kwa ajili ya vita, ambayo ni kutokujua juu yangu, na mimi lazima mapambano tu kwa ajili ya uhuru na uadilifu wa watu wangu, na kwamba katika mapambano nilikuwa beki wa sababu ya wote ndogo Inasema wazi kwa tamaa ya nguvu ya jirani.

Katika Oktoba, 1935. 52 wa mataifa ambao ni kusikiliza kwangu leo alinipa uhakika kwamba mchokozi bila ushindi, kwamba rasilimali ya Agano itakuwa walioajiriwa ili kuhakikisha utawala wa haki na kushindwa kwa vurugu.

Mimi kuuliza hamsini na mbili wa mataifa si kwa kusahau leo sera juu ambayo wao kujiingiza miezi nane iliyopita, na juu ya imani ya ambayo mimi kwa madhumuni ya upinzani wa watu wangu dhidi ya mchokozi ambao walikuwa denounced kwa ulimwengu. Licha ya inferiority yangu ya silaha, ukosefu kamili ya ndege, artillery, zana, hospitali huduma, imani yangu katika Ligi ilikuwa kabisa. Mimi walidhani ni kuwa haiwezekani kuwa hamsini na mbili wa mataifa, ikiwa ni pamoja na nguvu zaidi katika dunia, ni lazima kuwa na mafanikio kinyume na moja mchokozi. Kuhesabu juu ya imani kutokana na mikataba, mimi alifanya hakuna maandalizi kwa ajili ya vita, na kwamba ni kesi na baadhi ya nchi ndogo katika Ulaya.

Wakati wa hatari ya kuwa ya haraka zaidi, kuwa na ufahamu wa majukumu yangu kwa watu wangu, wakati wa miezi sita ya kwanza ya mwaka wa 1935 mimi alijaribu kupata silaha. Serikali nyingi alitangaza vikwazo ili kuzuia yangu kufanya hivyo, ambapo Serikali ya italia kwa njia ya Mfereji wa Suez, alipewa vifaa vyote kwa ajili ya kusafirisha bila kukoma na bila maandamano, askari, silaha, na zana.

Juu ya oktoba 3, 1935, italia askari walivamia wilaya yangu. Saa chache baadaye tu mimi aliamuru mkuu wa uhamasishaji. Katika hamu yangu ya kudumisha amani mimi alikuwa, kwa kufuata mfano wa nchi kubwa katika Ulaya katika usiku wa Vita Kubwa, unasababishwa yangu askari kuondoa thelathini kilomita ili kuondoa yoyote kisingizio cha uchochezi.

hailesal15Vita kisha alichukua mahali katika mauaji ya hali ya ambayo mimi kuweka kabla ya Mkutano. Katika mapambano ya usawa kati ya Serikali ya jeshi zaidi ya arobaini na mbili milioni wenyeji, kuwa ovyo yake ya fedha, viwanda na njia ya kiufundi ambayo kuwezeshwa yake kwa kujenga ukomo kiasi ya kifo-kushughulika silaha, na, kwa upande mwingine, ndogo watu wa kumi na mbili milioni wenyeji, bila silaha, bila ya kuwa na rasilimali upande wake tu haki yake mwenyewe kusababisha na ahadi ya Umoja wa Mataifa. Nini msaada wa kweli alipewa Ethiopia na hamsini na mbili wa mataifa ambaye alikuwa alitangaza Roma Serikali na hatia ya uvunjaji wa Agano na alikuwa na mpango wa kuzuia ushindi wa mchokozi? Ina kila moja ya Nchi Wanachama, kama ilikuwa ni wajibu wake kufanya kwa nguvu ya sahihi yake umeongezewa Ibara ya 15 ya Agano, kuchukuliwa mchokozi kama baada ya kitendo cha vita binafsi moja kwa moja dhidi yenyewe? Mimi alikuwa na kuwekwa matumaini yangu yote katika utekelezaji wa shughuli hizi. Imani yangu alikuwa kuthibitishwa na mara kwa mara matamko yaliyotolewa katika Baraza kwa athari kwamba uchokozi lazima si watalipwa, na kwamba nguvu bila mwisho kwa kuwa wanalazimishwa magoti mbele ya haki.

Katika desemba, 1935, Baraza alifanya hivyo wazi kabisa kwamba hisia zake walikuwa katika maelewano pamoja na wale wa mamia ya mamilioni ya watu ambao, katika maeneo yote ya dunia, alikuwa walipinga pendekezo changua Ethiopia. Ilikuwa mara kwa mara mara kwa mara kwamba kulikuwa na si tu ya vita kati ya Serikali ya italia na Umoja wa Mataifa, na kwamba ni kwa nini mimi binafsi alikataa mapendekezo yote kwa faida yangu binafsi alifanya kwangu na Serikali ya italia, kama tu mimi kumsaliti watu wangu na Agano la Umoja wa Mataifa. Mimi nilikuwa kutetea sababu ya wote ndogo ya watu ambao ni kutishiwa na uchokozi.

Nini kuwa ya ahadi zilizofanywa kwa mimi kwa muda mrefu iliyopita kama ya oktoba, 1935? Mimi alibainisha na huzuni, lakini bila ya mshangao kwamba tatu Nguvu kuchukuliwa ahadi zao chini ya Agano kama kabisa hakuna thamani. Uhusiano wao na Italia impelled yao kwa kukataa kuchukua hatua yoyote ile ili kuacha italia uchokozi. Kinyume chake, ilikuwa tamaa makubwa kwangu kujifunza tabia ya baadhi ya Serikali ambayo, wakati milele wakipinga yake scrupulous attachment ya Agano, bila kuchoka kutumika kwa juhudi zake zote ili kuzuia utunzaji wake. Kama hivi karibuni kama hatua yoyote ambayo ilikuwa uwezekano kuwa haraka na ufanisi alikuwa mapendekezo, pretexts mbalimbali walikuwa kushauriana ili kuahirisha hata kuzingatia kipimo. Je, siri ya mikataba ya januari, 1935, kutoa kwa ajili ya hii bila kuchoka kizuizi?

Warriors Aiming Rifle and SwordEthiopia Serikali kamwe inatarajiwa Serikali nyingine kumwaga askari wao' damu kutetea Agano wakati wao wenyewe mara moja maslahi binafsi walikuwa si katika hisa. Ethiopia wapiganaji aliuliza tu kwa njia ya kujitetea. Mara nyingi mimi aliuliza kwa ajili ya msaada wa kifedha kwa ajili ya ununuzi wa silaha misaada Ambayo imekuwa mara kwa mara alikataa yangu. Nini, basi, katika mazoezi, ni maana ya Ibara ya 16 ya Agano na ya usalama wa pamoja?

Ethiopia Serikali ya matumizi ya reli kutoka Djibouti Addis Ababa ilikuwa katika mazoezi ya madhara upande wa usafiri wa silaha lengo kwa ajili ya vikosi vya Ethiopia. Kwa wakati huu ni hili mkuu, kama si tu njia ya ugavi wa italia majeshi ya uvamizi. Sheria za upendeleo wanapaswa kuwa marufuku husafirisha lengo kwa ajili ya italia vikosi, lakini hakuna hata kutoegemea upande wowote tangu Ibara ya 16 kuweka juu ya kila Nchi Mwanachama wa Umoja wajibu si kubaki neutral lakini kuja na misaada si ya mchokozi lakini cha waathirika wa uchokozi. Ina Agano imekuwa kuheshimiwa? Ni leo kuwa kuheshimiwa?

Hatimaye taarifa ina tu imekuwa kufanywa katika Mabunge yao na Serikali ya Nguvu fulani, miongoni mwao zaidi ya wanachama na ushawishi mkubwa wa Umoja wa Mataifa, kwamba tangu mchokozi imefanikiwa katika occupying sehemu kubwa ya Ethiopia wilaya wao kupendekeza si kwa ajili ya kuendelea na maombi ya yoyote ya kiuchumi na ya kifedha ya hatua ambayo inaweza kuwa aliamua juu dhidi ya Serikali ya italia. Haya ni mazingira ambayo kwa ombi la Serikali ya Argentina, Mkutano wa Umoja wa Mataifa akutana kwa kuzingatia hali iliyoundwa na kiitaliano uchokozi. Mimi kudai kwamba tatizo kuwasilishwa kwa Bunge leo ni pana sana. Ni si tu suala la makazi ya italia uchokozi.

Ni usalama wa pamoja, ni kuwepo sana ya Umoja wa Mataifa. Ni imani kwamba kila Hali ni mahali katika mikataba ya kimataifa. Ni thamani ya ahadi zilizotolewa na Mataifa madogo kwamba uadilifu wao na uhuru wao itakuwa kuheshimiwa na kuhakikisha. Ni kanuni ya usawa wa Mataifa kwa upande mmoja, au vinginevyo wajibu uliowekwa juu ya ndogo Madaraka kwa kukubali dhamana ya kibaraka-meli Katika neno, ni ya kimataifa ya maadili kwamba ni hatarini. Kuwa na saini umeongezewa Mkataba thamani tu katika hivyo mbali kama imeridhia Nguvu na binafsi, moja kwa moja na ya haraka kwa maslahi ya kushiriki?

hailesal17Hakuna hila inaweza mabadiliko ya tatizo au kuhama misingi ya majadiliano. Ni katika usafi wote kwamba mimi kuwasilisha masuala haya ya Bunge. Wakati watu wangu ni kutishiwa na ukatili, wakati msaada wa Ligi inaweza kuizuia pigo la mwisho, naomba kuruhusiwa kuzungumza na kamili frankness, bila unyenyekevu, katika yote directness kama vile ni kudai na utawala wa usawa kama kati ya Mataifa yote Wanachama wa Umoja?

Mbali na Ufalme wa Bwana kuna si juu ya dunia hii taifa lolote kwamba ni bora kuliko nyingine yoyote. Lazima kutokea kwamba Serikali imara anaona ni mei na hali ya kutokujali kuharibu watu dhaifu, basi saa mgomo kwa ajili ya kwamba watu dhaifu na kukata rufaa kwa Umoja wa Mataifa kutoa hukumu yake katika yote ya uhuru. Mungu na historia kumbuka hukumu yako.

Mimi kuwa na habari hiyo ilisema kwamba duni vikwazo tayari kutumika kuwa si mafanikio yao kitu. Katika wakati hakuna, na chini ya hali yoyote inaweza vikwazo kwamba walikuwa makusudi duni, kwa makusudi vibaya kutumika, kuacha mchokozi. Hii si kesi ya haiwezekani ya kuacha mchokozi lakini ya kukataa kuacha mchokozi. Wakati Ethiopia aliomba na maombi ya kwamba yeye wanapaswa kupewa msaada wa kifedha, ni kwamba hatua ambayo ilikuwa vigumu kuomba ambapo msaada wa kifedha wa Ligi imekuwa na nafasi, hata katika nyakati za amani, ili nchi hizo mbili na hasa kwa nchi hizo mbili ambao wamekataa kuomba vikwazo dhidi ya mchokozi?

Wanakabiliwa na ukiukwaji mbalimbali na Serikali ya italia ya yote ya mikataba ya kimataifa kwamba kuzuia mapumziko kwa mikono, na matumizi ya shenzi mbinu za vita, ni yangu chungu wajibu kumbuka kwamba mpango ina leo zimechukuliwa kwa lengo la kuongeza vikwazo. Je, mpango huu si maana katika mazoezi ya kutelekezwa ya Ethiopia kwa mchokozi? Juu ya sana usiku wa siku wakati mimi nilikuwa juu ya jaribio kuu juhudi katika ulinzi wa watu wangu kabla ya Mkutano huu haina mpango huu kuwanyima Ethiopia ya moja ya yake ya mwisho nafasi ya kufanikiwa katika kupata msaada na dhamana ya Nchi Wanachama? Ni kwamba uongozi ya Umoja wa Mataifa na kila moja ya Nchi Wanachama wana haki ya kutarajia kutoka kwa Nguvu kubwa wakati wao kudai haki zao na wajibu wao wa kuongoza hatua ya Ligi? Kuwekwa kwa mchokozi uso kwa uso na kweli yametimia, ni Nchi kwenda kuweka juu ya kutisha historia ya kusujudu kabla ya nguvu?

hailesal18Yako ya Mkutano itakuwa walau kuwa na kuweka kabla ya mapendekezo kwa ajili ya mageuzi ya Agano na kwa ajili ya utoaji bora zaidi dhamana ya usalama wa pamoja. Ni Agano kwamba mahitaji ya mageuzi? Nini shughuli inaweza kuwa na thamani yoyote kama itakuwa kuweka yao ni kukosa? Ni ya kimataifa maadili ambayo ni katika hisa na si Makala ya Agano. Kwa niaba ya Ethiopia watu, mwanachama wa Umoja wa Mataifa, naomba Bunge kuchukua hatua sahihi ili kuhakikisha heshima kwa ajili ya Agano. Mimi upya yangu maandamano dhidi ya ukiukwaji wa mikataba ambayo Ethiopia watu imekuwa mwathirika. Mimi kutangaza katika uso wa dunia nzima kwamba Mfalme, Serikali na watu wa Ethiopia si upinde kabla ya nguvu; kwamba wao kudumisha madai yao kwamba wao kutumia kila njia katika uwezo wao ili kuhakikisha ushindi wa haki na heshima ya Agano.

Mimi kuuliza hamsini na mbili wa mataifa, ambao kutokana na Ethiopia watu ahadi ya kuwasaidia katika upinzani wao kwa mchokozi, nini wao ni tayari kufanya kwa ajili ya Ethiopia? Na Nguvu kubwa ambao wana ahadi ya dhamana ya usalama wa pamoja kwa Nchi ndogo juu ya ambaye uzani tishio kwamba wanaweza siku moja kuteseka hatima ya Ethiopia, mimi kuuliza ni hatua gani kufanya wewe na nia ya kuchukua?

Wawakilishi wa Dunia nimekuja Geneva kutekeleza katikati yako chungu zaidi ya majukumu ya mkuu wa Nchi. Nini jibu je, mimi kuchukua nyuma ya watu wangu?"

Juni, 1936. Geneva, Uswisi.

hailesal19Haile Selassie alitumia muda wake uhamishoni miaka (1936-1941) katika Umwagaji, England, Fairfield Nyumba, ambayo yeye kununuliwa. Mfalme na Kassa Haile Darge alichukua asubuhi anatembea pamoja nyuma ya kuta ya juu ya 14-chumba kijiojia nyumba. Haile Selassie favorite kusoma ilikuwa kidiplomasia "historia." Lakini zaidi ya yake kubwa ya masaa walikuwa ulichukua na 90,000-neno hadithi ya maisha yake ambayo yeye alikuwa laboriously kuandika katika Amharic.

Haile Selassie ya shughuli katika kipindi hiki alikuwa na umakini juu ya kukabiliana na italia propaganda kama serikali ya Ethiopia upinzani na uhalali wa kazi. Yeye alizungumza nje dhidi ya unajisi wa nyumba za ibada na mabaki ya kihistoria (ikiwa ni pamoja na wizi wa 1,600 mwenye umri wa miaka imperial obelisk), na hatia ya mauaji na mateso na Ethiopia raia. Aliendelea kuwasihi kwa ajili ya Ligi kuingilia kati na sauti yake uhakika kwamba "hukumu ya Mungu hatimaye ziara ya wanyonge na wenye nguvu, sawa", ingawa majaribio yake ya kupata msaada kwa ajili ya mapambano dhidi ya Italia walikuwa kiasi kikubwa aliyeshindwa mpaka Italia aliingia Vita kuu ya II juu ya upande wa ujerumani mwezi juni mwaka 1940.

hailesal21Mfalme pleas kwa ajili ya msaada wa kimataifa hakuwa na kuchukua mizizi katika Umoja wa Mataifa, hasa miongoni mwa Afrika-American mashirika ya huruma na Ethiopia sababu. Katika 1937, Ethiopia Shirikisho la Dunia iliundwa kwa kuandaa na kuratibu Ethiopia jitihada za Vita katika Amerika ya kusini na Haile Selassie alikuwa na kutoa Siku ya Krismasi redio anwani kwa watu wa Marekani kuwashukuru wafuasi wake wakati teksi yake ilikuwa kushiriki katika ajali za barabarani, kuondoka kwake na fractured goti. Badala ya kukatisha redio kuonekana, yeye aliendelea katika maumivu mengi ya kukamilisha mitaani, katika ambayo yeye wanaohusishwa Ukristo na nia njema na Agano la Umoja wa Mataifa, na alisema kwamba "Vita ni si tu maana ya kuacha vita":

Na kuzaliwa kwa Mwana wa Mungu, isiyokuwa ya kawaida, unrepeatable, na kwa muda mrefu-kutarajia jambo ilitokea. Yeye alizaliwa katika imara badala ya ikulu, horini badala ya crib. Mioyo ya watu wenye Busara walikuwa akampiga kwa hofu na ajabu kutokana na Yake Mkuu Unyenyekevu. Wafalme msujudieni wenyewe mbele Yake na kuinama. 'Amani iwe kwa wale ambao wana mapenzi mema'. Hii ilikuwa ya kwanza ujumbe.

Ingawa toils ya busara ya watu wanaweza kupata yao heshima, ni ukweli wa maisha kwamba roho ya waovu inaendelea kutupwa kivuli chake juu ya dunia hii. Kiburi ni kuonekana wazi kuongoza watu wao katika uhalifu na uharibifu. Sheria za Umoja wa Mataifa ni daima kukiukwa na vita na vitendo vya uchokozi wa mara kwa mara kuchukua nafasi ya... Hivyo kwamba roho ya walaani si kupata predominance juu ya jamii ya binadamu ambao Kristo kukombolewa kwa damu yake, wote amani-upendo watu wanapaswa kushirikiana na kusimama imara ili kulinda na kukuza uhalali na amani. NAYE Haile Selassie I.
3457537Baada ya kurudi kwake Ethiopia, yeye walichangia Fairfield Nyumba ya mji wa Umwagaji kama makazi kwa ajili ya wenye umri wa miaka. British vikosi, ambayo ilihusisha kimsingi ya Ethiopia-backed afrika na Afrika Kusini ukoloni askari wa chini "Gideon Nguvu" ya Kanali Orde Wingate, uratibu kijeshi juhudi kuikomboa Ethiopia. Kaisari mwenyewe iliyotolewa kadhaa imperial matangazo katika kipindi hiki, na kuonyesha kwamba, wakati mamlaka ilikuwa si kugawanywa juu katika yoyote njia rasmi, Uingereza kijeshi nguvu na mfalme anayependwa rufaa inaweza kuwa alijiunga katika juhudi za kuikomboa Ethiopia. Tarehe 18 januari 1941, wakati Afrika Mashariki Kampeni, Haile Selassie walivuka mpaka kati ya Sudan na Ethiopia, karibu na kijiji cha Um Iddla. Kiwango cha Simba wa Yuda kufufuka tena. Siku mbili baadaye, yeye na nguvu ya Ethiopia wazalendo alijiunga Gideon Nguvu ambayo ilikuwa tayari katika Ethiopia na kuandaa njia. Italia ilikuwa kushindwa kwa nguvu ya Uingereza, jumuiya ya Madola, Bure Ufaransa, Bure Ubelgiji, na Ethiopia wazalendo. Tarehe 5 Mei 1941, Haile Selassie aliingia Addis Ababa na binafsi kushughulikiwa Ethiopia watu, miaka mitano na siku yake tangu 1936 uhamishoni.

Haile Selassie Anarudi Ushindi

Haile Selassie I juu ya kurudi kwake kushughulikiwa taifa lake akisema:

hailesal22Leo ni siku ambayo sisi kushindwa adui yetu. Kwa hiyo, wakati sisi kusema hebu kufurahi na mioyo yetu, basi si furaha yetu kuwa katika njia nyingine yoyote lakini katika roho ya Kristo. Je, si kurudi uovu kwa uovu. Je, si kujiingiza katika mauaji ambayo adui imekuwa kufanya mazoezi yake katika njia ya kawaida, hata mwisho.
Kuchukua huduma si kwa nyara jina nzuri ya Ethiopia kwa vitendo ambayo anastahili ya adui. Tutaona kwamba adui zetu ni silaha na kupelekwa nje ya njia hiyo wao akaja. Kama Saint George ambaye kuuawa joka ni Mtakatifu Mlinzi wa jeshi letu kama vile ya washirika wetu, hebu kuungana na washirika wetu katika urafiki wa milele na amity ili kuwa na uwezo wa kusimama dhidi ya wasiomcha mungu na ukatili joka ambayo ina wapya kufufuka na ambayo ni kuwakandamiza watu

Haile Selassie I.

Kusoma kuhusu Upinzani Wapiganaji na zaidi katika kina maelezo na video bofya link hii

 

 

Translated by Yandex.Translate and Global Translator

Kuingia hii ilikuwa posted katika Uncategorized. Alama permalink.

Kuondoka na Jibu

Anwani ya barua pepe yako si kuchapishwa. Mashamba ya Required ni alama *